Đã có giấy khai sinh sao còn giám định?

Đã có giấy khai sinh sao còn giám định?

(PL)- Khi có đủ giấy tờ như giấy khai sinh, hộ khẩu... chứng minh được về năm sinh thì việc giám định tuổi là không cần thiết, trái với khoản 3 Điều 417 BLTTHS 2015.
Bình Chánh: Xã giúp dân làm khai sinh cho trẻ

Bình Chánh: Xã giúp dân làm khai sinh cho trẻ

(PL)- UBND xã Phạm Văn Hai, huyện Bình Chánh (TP.HCM) đã chỉ đạo cán bộ, cộng tác viên dân số trẻ em rà soát, hướng dẫn, làm thủ tục khai sinh cho trẻ chưa có giấy khai sinh do nhiều lý do.
Lãnh đạo xã giúp dân 'trốn' thuế

Lãnh đạo xã giúp dân 'trốn' thuế

(PLO)- Hai công dân không có quan hệ huyết thống nhưng lãnh đạo xã Phú Tân vẫn xác nhận họ là cha con, từ đó giúp họ ký chứng thực tặng cho đất và miễn thuế cho hai người này.