Sáng 29-5, Ủy ban Bầu cử tỉnh Thừa Thiên Huế ban hành Nghị quyết 79/NQ-UBND về việc công bố kết quả bầu cử và danh sách những người trúng cử đại biểu HĐND tỉnh khóa VIII, nhiệm kỳ 2021-2026.

Theo đó, tổng số đại biểu ấn định cho HĐND tỉnh Thừa Thiên - Huế là 51 đại biểu, tổng số người ứng cử là 86 người, tổng số người trúng cử là 51 người.

Tổng số cử tri trong danh sách là 889.029 người, tổng cử tri đã tham gia bầu cử là 888.119 người, tỷ lệ cử tri đã tham gia bầu cử so với cử tri trong danh sách là 99,90 %.

Danh sách Đại biểu HĐND tỉnh khóa VIII, nhiệm kỳ 2021-2026

Đơn vị bầu sử số 1: Gồm 15 xã và 1 thị trấn thuộc huyện Phong Điền

1.   Ông Nguyễn Đại Vui, Giám đốc sở Kế Hoạch và Đầu tư

2.   Ông Võ Văn Vui, Bí thư huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Phong Điền

3.  Ông Nguyễn Tấn Trọng, Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc Hội và HĐND trỉnh.

4.    Hoàng Văn Nhân, Chính ủy Bộ chỉ huy Quân sự tỉnh Thừa Thiên Huế

Đơn vị bầu cử số 2: Gồm 10 xã và 1 thị trấn thuộc huyện Quảng Điền.

5.    Ông Nguyễn Đình Đức, Bí thư huyện ủy Quảng Điền

6.    Ông Hoàng Đăng Khoa, Chủ tịch hội Nông dân tỉnh Thừa Thiên – Huế.

7.    Ông Trần Quốc Thắng, Chủ tịch UBND huyện Quảng Điền

8.    Ông Hoàng Phú, Trưởng phòng Phòng tổng hợp, Văn phòng UBND tỉnh.

Đơn vị bầu cử số 3: Gồm 8 xã, 7 phường thuộc thị xã Hương Trà.

9.    Ông Hà Văn Tuấn, Chủ tịch UBND thị xã Hương Trà

10.  Ông Nguyễn Tài Tuệ,  Bí thư thị ủy Hương Trà

11.  Ông Nguyễn Thanh Xuân, Phó Giám đốc Bệnh viện Trung ương Huế

12.  Bà Dương Thị Thu Truyền, Trưởng phòng Phòng Khoa giáo – Văn xã, sở Kế hoạch và đầu tư tỉnh.

13.  Ông Hồ Đăng Thanh Ngọc, Chủ tịch Liên hiệp các Hội văn học nghệ thuật tỉnh

Đơn vị bầu cử số 4: Gốm phường Hương Long, Kim Long, Phú Thuận, Tây Lộc, Thuận Hòa, Thuận Lộc và Thuận Thành (TP Huế).

14.  Ông Phan Thiên Định, Bí thư thành ủy Huế

15.  Ông Phan Thanh Hải, Giám đốc sở Văn hóa và Thể thao Thừa Thiên Huế

16.  Ông Nguyễn Tân, Giám đốc sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh Thừa Thiên Huế

17.  Ông Lê Ngọc Thanh, Phó chủ tịch Hội cựu chiến binh tỉnh

Đơn vị bầu cử số 5: Gồm các phường An Hòa, Hương Sơ, Phú Bình, Phú Cát. Phú Hậu, Phú Hiệp và Phú Hòa (TP.Huế).

18.  Ông Hoàng Hải Minh, Chủ tịch UBND TP Huế

19.  Ông Lê Viết Bắc, Phó giám đốc phụ trách sở Y tế.

20.  Ông Nguyễn Đại Viên, Giám đốc sở Xây dựng

Đơn vị bầu cử số 6: Gồm phường An Cựu, An Đông, An Tây, Phú Hội, Phú Nhuận, Vỹ Dạ và Xuân Phú (TP Huế).

21.  Ông Nguyễn Thanh Bình, Phó chủ tịch UBND tỉnh Thừa Thiên Huế

22.  Ông Huỳnh Văn Chương, Phó Giám đốc Đại học Huế

23.  Bà Phan Minh Nguyệt, Phó giám đốc sở LĐTB&XH

24.  Ông Võ Lê Nhật, Giám đốc Trung tâm Bảo tồn di tích Cố đô Huế

Đơn vị bầu cử số 7: Gốm các phường Phước Vĩnh, Phường Đúc, Thủy Biều, Thủy Xuân, Trường An và Vĩnh Ninh (TP Huế).

25. Ông Nguyễn Đình Cấu (Hòa thượng Thích Huệ Phước), Phó trưởng ban Ban trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh.

26. Ông Hoàng Trọng Bửu, Trưởng phòng Công tác Quốc hội, Văn phòng Đoàn Đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh.

27. Ông Hoàng Khánh Hùng, Trưởng Ban tuyên giáo tỉnh ủy.

Đơn vị bầu cử số 8: gồm xã Phú Diên, Phú Dương, Phủ Hải, Phú Mậu, Phú Thanh, Phú Thuận, Vĩnh An, Vinh Thanh, Vinh Xuân, thị trấn Thuận An (huyện Phú Vang).

28. Ông Lê Minh Nhân, Chủ tịch liên đoàn Lao động tỉnh

29. Ông Nguyễn Anh Dũng, Phó trưởng ban chuyên trách Ban pháp chế Hội đồng nhân dân tỉnh

30. Ông Nguyễn Chí Tài, Trưởng ban dân vân tỉnh ủy kiêm Phó trưởng đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh

31. Bà Phạm Thị Ái Nhi, Phó chủ tịch UBMTTQ Việt Nam tỉnh

Đơn vị bầu cử số 9: Gồm xã Phú An, Phú Hồ, Phú Gia, Phú Lương, Phú Mỹ, Phú Thượng, Phú Xuân, Vinh Hà, thị trấn Phú Đa (huyện Phú Vang).

32. Ông Lê Trường Lưu, Bí thủ tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Thừa Thiên Huế.

33. Ông La Phúc Thành, Bí thư huyện ủy huyện Phú Vang

34. Ông Hồ Nhật Tân, Trưởng phòng Phòng Dân nguyện – thông tin, Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh

Đơn vị bầu cử số 10: gồm 7 xã và 5 phường thuộc thị xã Hương Thủy

35. Ông Lê Ngọc Sơn, Bí thư thị ủy Hương Thủy

36. Ông Nguyễn Quang Tuấn, Bí thư Đảng ủy khối cơ quan và doanh nghiệp tỉnh

37. Ông Trần Đức Minh, Chủ tịch Hội Doanh nghiệp trẻ tỉnh, Chủ tịch HĐQT Công ty Cổ phần đầu tư SUNRISE, Giám đốc công ty TNHH HITEC

38. Ông Nguyễn Văn Thạnh, Phó trưởng Ban Văn Hóa – xã Hội HĐND tỉnh

39. Ông Trần Lưu Quốc Doãn, Chủ tịch liên minh hợp tác xã tỉnh

Đơn vị bầu cử số 11: gồm các xã Lộc An, Lộc Bổn, Lộc Hòa, Lộc sơn, Lộc Trì, Xuân Lộc và thị trấn Phú Lộc (huyện Phú Lộc).

40. Ông Đặng Ngọc Trân, Trưởng ban Ban nội chính tỉnh ủy

41. Bà Nguyễn Thị Ái Vân, Phó chủ tịch HĐND tỉnh

42. Ông Trần Gia Công, Bí thư tỉnh đoàn Thừa Thiên Huế

Đơn vị số 12: các xã Giang Hải, Lộc Bình, Lộc Thủy, Lộc Tiến, Lộc Vĩnh, Vinh Hiền, Vinh HƯng, Vinh Mỹ và TT Lăng Cô (huyện Phú Lộc)

43. Ông Nguyễn Văn Mạnh, Bí thư huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Phú Lộc

44. Ông Nguyễn Văn Phương, Phó chủ tịch UBND tỉnh

45. Bà Trần Thị Kim Loan, Chủ tịch Hội liên hiệp phụ nữ tỉnh

Đơn vị số 13: các xã, thị trấn thuộc huyện Nam Đông

46. Bà Lê Thị Thu Hương, Bí thư huyện ủy Nam Đông

47. Ông Nguyễn Thanh Tuấn, Giám đốc Công an tỉnh

48. Ông Trương Công Hân, TGĐ Công ty Cổ phần Cấp nước Thừa Thiên Huế

Đơn vị bầu cử số 14: các xã, thị trấn thuộc huyện A Lưới

49. Ông Hồ Xuân Trăng, Trưởng ban Ban Dân tộc tỉnh

50. Ông Phạm Văn Lâm (Phạm Tùng Lâm), Phó chính ủy Bộ đội Biên phòng tỉnh

51. Ông Phan Quý Phương, Giám đốc sở tài chính tỉnh.