Chứng chỉ lái xe: Đề xuất không hợp lý của Bộ GTVT

Chứng chỉ lái xe: Đề xuất không hợp lý của Bộ GTVT

Thứ Tư, ngày 28/10/2020

(PL)- Dự thảo Luật Bảo đảm trật tự, an toàn giao thông đường bộ đã quy định khá chi tiết về người lái xe nhưng dự thảo Luật Giao thông đường bộ sửa đổi vẫn đề ra yêu cầu riêng, trong đó có việc cấp chứng chỉ hành nghề lái xe.

Chứng chỉ hành nghề lái xe: Giấy phép con của Bộ GTVT?

Chứng chỉ hành nghề lái xe: Giấy phép con của Bộ GTVT?

Thứ Ba, ngày 27/10/2020

(PL)- Theo dự án Luật Giao thông đường bộ của Bộ GTVT, ngoài giấy phép lái xe, người lái xe kinh doanh vận tải phải có thêm chứng chỉ hành nghề lái xe.

Sửa quy định buộc lái xe vận tải phải có chứng chỉ hành nghề

Sửa quy định buộc lái xe vận tải phải có chứng chỉ hành nghề

Thứ Hai, ngày 8/6/2020

(PL)- Quy định lái xe kinh doanh vận tải phải có chứng chỉ hành nghề lái xe kinh doanh vận tải được quy định tại Điều 9 và 109 của dự luật.