Trị bệnh về mắt có được thanh toán BHYT?

NGUYỄN CHÂU
1  2  3  4  5

Thứ Ba, ngày 16/10/2018 - 06:00

Con trai tôi năm nay bảy tuổi, có tham gia BHYT tại trường học của cháu. Con tôi bị bệnh lác bẩm sinh và đã điều trị nhiều nơi nhưng không hết. 

Tôi muốn đưa cháu vào điều trị tại Viện Mắt Trung ương. Cho tôi hỏi trường hợp của con tôi nếu điều trị tại Viện Mắt Trung ương có được hưởng BHYT hay không?

Bạn đọc Trương Thị Cúc, Long An

Bảo hiểm xã hội TP.HCM trả lời: Theo khoản 7 Điều 23 Luật BHYT, quỹ BHYT chỉ thanh toán chi phí điều trị lác, cận thị và tật khúc xạ mắt đối với trẻ em dưới sáu tuổi.

Trường hợp con trai bà đã bảy tuổi nên không được quỹ BHYT thanh toán chi phí điều trị bệnh lác.

NGUYỄN CHÂU

Đừng bỏ lỡ

Video đang xem nhiều

Theo dõi trên

Nóng hôm nay: Truyền bá văn hoá phẩm đồi trụy từ vụ Sunny

(PLO)- NÓNG HÔM NAY ngày 13-5: Truyền bá văn hóa phẩm đồi trụy bị xử phạt như thế nào?; TP.HCM cho học sinh cuối cấp đến trường ôn tập; Khởi tố vụ giao “đất vàng” ở Nha Trang; Bổ sung chế độ ăn hợp lý cho người già bị chứng mất ngủ;...

ĐỌC THÊM