Danh sách Ban thường vụ Tỉnh ủy Đồng Tháp khóa XI
(PLO)- Sáng 20-10,  Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh Đồng Tháp lần thứ XI, nhiệm kỳ 2020- 2025, đã công bố kết quả bầu Ban Thường vụ Tỉnh ủy.

Theo đó, phiên họp thứ nhất Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh Đồng Tháp khóa XI, nhiệm kỳ 2020- 2025 đã bầu Ban thường vụ Tỉnh ủy khóa mới gồm 12 người trúng cử và 1 nhân sự do trung ương chỉ định tham gia Ban Thường vụ.

Danh sách Ban thường vụ Tỉnh ủy Đồng Tháp khóa XI - ảnh 1Danh sách Ban thường vụ Tỉnh ủy Đồng Tháp khóa XI - ảnh 2

Với số phiếu tuyệt đối 51/51, ông Lê Quốc Phong (42 tuổi) - Uỷ viên dự khuyết Trung ương Đảng, đã đắc cử Bí thư Tỉnh ủy Đồng Tháp nhiệm kỳ 2020- 2025. Hai Phó Bí thư Tỉnh ủy là các ông Phan Văn Thắng (53 tuổi) và ông Phạm Thiện Nghĩa (54 tuổi).

PLO.VN xin giới thiệu  danh sách 13 thành viên Ban thường vụ Tỉnh ủy Đồng Tháp khóa XI.

DANH SÁCH BAN THƯỜNG VỤ TỈNH ỦY ĐỒNG THÁP

KHÓA XI, NHIỆM KỲ 2020 - 2025

1.Lê Quốc Phong, sinh ngày 03/5/1978, Uỷ viên dự khuyết Trung ương Đảng, nguyên Bí thư thứ nhất Trung ương Đoàn

2.Phan Văn Thắng, sinh ngày 25/12/1967, Uỷ viên Ban Thường vụ Tỉnh uỷ khoá X, Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh uỷ, Chủ tịch Hội đồng nhân dân tỉnh

3.Phạm Thiện Nghĩa, sinh ngày 27/12/1966, Uỷ viên Ban Thường vụ Tỉnh uỷ khoá X, Phó Chủ tịch Uỷ ban nhân dân tỉnh

4.Lê Thành Công, sinh ngày 23/3/1964, Uỷ viên Ban Thường vụ Tỉnh uỷ khóa X, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh uỷ, Chủ tịch Uỷ ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh

5.Nguyễn Hữu Cương, sinh ngày 27/10/1971, Tỉnh uỷ viên khóa X, Chỉ huy trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh

6.Trần Văn Cường, sinh ngày 10/11/1964, Uỷ viên Ban Thường vụ Tỉnh uỷ khóa X, Trưởng Ban Nội chính Tỉnh uỷ

7.Đinh Văn Dũng, sinh ngày 10/01/1969, Tỉnh uỷ viên khóa X, Bí thư Huyện uỷ Lai Vung

8.Nguyễn Văn Hiểu, sinh ngày 03/01/1964, Uỷ viên Ban Thường vụ Tỉnh uỷ khóa X, Giám đốc Công an tỉnh

9.Lê Thị Kim Loan, sinh ngày 27/11/1968, Uỷ viên Ban Thường vụ Tỉnh uỷ khóa X, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh uỷ

10.Trần Trí Quang, sinh ngày 10/7/1977, Tỉnh uỷ viên khoá X, Giám đốc Sở Giao thông vận tải

11.Nguyễn Văn Thi, sinh ngày 12/10/1964, Uỷ viên Ban Thường vụ Tỉnh uỷ khoá X, Chủ nhiệm Uỷ ban Kiểm tra Tỉnh uỷ, Trưởng Ban Pháp chế Hội đồng nhân dân tỉnh

12.Huỳnh Minh Tuấn, sinh ngày 10/10/1980, Tỉnh uỷ viên khoá X, Bí thư Thị uỷ Hồng Ngự

13.Nguyễn Thị Kim Tuyến, sinh ngày 18/9/1979, Tỉnh uỷ viên khoá X, Phó Chủ tịch Hội đồng nhân dân tỉnh


HẢI DƯƠNG