Từ khóa:

#hợp đồng đặt cọc
Tìm thấy 8 kết quả
Có nên công chứng hợp đồng đặt cọc trong mua bán nhà đất?

Có nên công chứng hợp đồng đặt cọc trong mua bán nhà đất?

(PLO)- Để đảm bảo nghĩa vụ thực hiện hợp đồng mà nhiều người lựa chọn công chứng hợp đồng đặt cọc mua bán, chuyển nhượng nhà đất dù luật không bắt buộc; tuy nhiên thực tế lại phát sinh rủi ro từ chính việc công chứng này. Vậy việc công chứng hợp đồng là nên hay không?
Hợp đồng đặt cọc nhà đất, có phải công chứng?

Hợp đồng đặt cọc nhà đất, có phải công chứng?

(PLO)- Hợp đồng đặt cọc là hợp đồng pháp luật không quy định bắt buộc phải công chứng, tuy nhiên, theo Điều 2 Luật Công chứng, công chứng viên vẫn tiến hành chứng nhận những hợp đồng mà các bên tự nguyện yêu cầu... Công chứng viên Nguyễn Hồ Phương Vinh, Phó Trưởng Phòng Công chứng số 1, sẽ tư vấn thêm cho bạn đọc xung quanh vấn đề này.